คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น เข้าร่วมโครงการค่ายจริยธรรมสัญจร ครั้งที่ 20
![](https://studentaffairs.md.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348272461_1506472410091728_4747811916161949093_n.jpg)
วันที่ 18-20 มิถุนายน 2566 ตัวแทนคณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษาคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น เข้าร่วมโครงการค่ายจริยธรรมสัญจร ครั้งที่ 20 ณ โรงแรมบางแสน เฮอริเทจ และพื้นที่จังหวัดชลบุรี โดยมีคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา เป็นเจ้าภาพจัดโครงการฯ ในหัวข้อ “Medical Innovation: Progressing Ethically Towards a Sustainable Future” นวัตกรรมคู่การแพทย์ ก้าวไกลด้วยจริยธรรม สู่ยุคใหม่อย่างยั่งยืน
กิจกรรมประกอบไปด้วย
– การประชุมคณะอนุกรรมการจริยธรรมฯ แพทยสภา
– การประชุมแลกเปลี่ยนเครือข่ายกิจการนักศึกษา
– การประชุมแลกเปลี่ยนเครือข่ายนักศึกษาแพทย์ทั่วประเทศ
– การศึกษาดูงาน ณ สถาบันวิทยสิริเมธี (VISTEC) และสถาบันวิทยาศาสตร์ทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพา
โดยในปี 2567 คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ได้รับมอบหมายให้เป็นเจ้าภาพในการจัดโครงการจริยธรรมสัญจร ครั้งที่ 21
ขอบคุณภาพจาก https://www.facebook.com/jariyathum.20th
![](https://studentaffairs.md.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348276764_210122418481449_6229782988066750202_n-1024x683.jpg)
Recent Comments